Hồ sơ tướng · ADC

Ziggs

Phiên bản 16.19 đến 16.21 · Mọi khu vực
Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
6,5%Hạng 105 trên 173 tướng
Chọn
3,9%được chọn trong 1.146 trên 29.294 trận
Cấm
2,6%614 lượt cấm trên 23.515 trận, so với 0,6% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí ADC45,7% từ 43,0% đến 48,5% trên 901 trậnSoloQ 50,9%: khác biệt rõ
Thời lượng trung vị30,3 phútsoloQ 28,1 phút

Nghiệp dư: 29317 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR 64% · EUW 26% · NA 10%. SoloQ Cao Thủ+: 993.798 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

4 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí ADC.

  • Tỉ lệ thắngThắng ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    45,7%
    SoloQ
    50,9%
    Tỉ lệ thắng 45,7% ở nghiệp dư trên 901 trận, so với 50,9% ở soloQ trên 17.664 trận.
  • Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    1,5%
    SoloQ
    0,9%
    1,5% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 0,9% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    2,4%
    SoloQ
    0,6%
    Tỉ lệ cấm 2,4% ở nghiệp dư trên 16.135 trận, so với 0,6% ở soloQ trên 472.978 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    30,3 phút
    SoloQ
    28,1 phút
    Trung vị 30,3 phút ở nghiệp dư, so với 28,1 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Thiên Thạch Bí Ẩn, rồi Luden's Echo, Shadowflame và Rabadon's Deathcap: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcThiên Thạch Bí Ẩn91% · 16.111
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Dịch Chuyển95% · 16.760
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 160 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)37% · 3.760
37%số trận ở soloQ
  1. Luden's Echo
  2. Shadowflame
  3. Rabadon's Deathcap
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Đánh teamfight trước hết: teamfight nhiều hơn 93% xạ thủ.

  1. Đánh teamfighttop7%59% · xạ thủ: 56%
  2. Để đồng đội gánh killtop13%hạng 87 trên 100
  3. Damage của độitop22%26% · xạ thủ: 23%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các xạ thủ khác

Điểm nổi bật

  • Teamfight
  • Để đồng đội gánh
  • Damage
  • Poke

Giống các xạ thủ khác

  • Damage ở lane
  • Khống chế (CC)

Không phải là

  • Ít solo

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 69 ở lane, 91 ở mid game và 91 ở late game, trên 100 xạ thủ.

546+21 so với 525
1.071+156 so với 915
1.648+283 so với 1.366
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Ziggsxạ thủ

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, kém 94% xạ thủ khi so với đối thủ trực tiếp.

xạ thủ

Vị trí so với xạ thủ · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 69 trên 100 trong số xạ thủ546 · trung vị 525
  • Damage ở mid game · hạng 91 trên 100 trong số xạ thủ1.071 · trung vị 915
  • Damage ở late game · hạng 91 trên 100 trong số xạ thủ1.648 · trung vị 1.366
  • Gold ở phút 15 · hạng 7 trên 100 trong số xạ thủ-529 · trung vị -54
  • Gold ở phút 20 · hạng 6 trên 100 trong số xạ thủ-767 · trung vị -85
  • Chống chịu sát thương · hạng 16 trên 100 trong số xạ thủ250 · trung vị 361
  • Đánh teamfight · hạng 93 trên 100 trong số xạ thủ59% · trung vị 56%
  • Hạ gục trong solo · hạng 13 trên 100 trong số xạ thủ15% · trung vị 19%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 87 trên 100 trong số xạ thủhạng 87 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 46 trên 100 trong số xạ thủ0,6 · trung vị 0,6
  • Damage của đội · hạng 78 trên 100 trong số xạ thủ26% · trung vị 23%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu K'Sante ở nghiệp dư: +14,5 điểm trên 48 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
K'Sante62,5% · kỳ vọng 48,0% · 48 trận+14,5 điểmSoloQ -0,2
Ambessa52,6% · kỳ vọng 45,0% · 38 trận+7,7 điểmSoloQ -1,1
Shen56,8% · kỳ vọng 49,1% · 37 trận+7,6 điểmSoloQ +0,7
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Sylas57,1% · kỳ vọng 44,8% · 35 trận+12,3 điểmSoloQ -1,3
Jarvan IV49,2% · kỳ vọng 47,3% · 59 trận+1,9 điểmSoloQ +0,7
Vi45,8% · kỳ vọng 45,4% · 59 trận+0,4 điểmSoloQ -1,2
Xin Zhao46,0% · kỳ vọng 45,4% · 50 trận+0,6 điểmSoloQ -4,8
Sejuani50,0% · kỳ vọng 48,6% · 34 trận+1,4 điểmSoloQ +2,0
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Akali55,9% · kỳ vọng 45,1% · 34 trận+10,8 điểmSoloQ +3,2
Orianna55,8% · kỳ vọng 47,5% · 43 trận+8,4 điểmSoloQ -0,9
Lissandra54,5% · kỳ vọng 47,2% · 33 trận+7,3 điểmSoloQ +6,2
Aurora48,5% · kỳ vọng 46,6% · 33 trận+1,8 điểmSoloQ +1,9
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Ashe60,0% · kỳ vọng 44,3% · 35 trận+15,7 điểmSoloQ +1,3
Tristana61,3% · kỳ vọng 46,0% · 31 trận+15,3 điểmSoloQ -0,3
Ezreal60,3% · kỳ vọng 49,2% · 58 trận+11,1 điểmSoloQ -0,5
Caitlyn51,0% · kỳ vọng 43,9% · 104 trận+7,1 điểmSoloQ +2,4
Aphelios59,0% · kỳ vọng 49,5% · 39 trận+9,5 điểmSoloQ +2,1
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Blitzcrank55,6% · kỳ vọng 43,5% · 36 trận+12,0 điểmSoloQ +2,6
Rell51,1% · kỳ vọng 42,2% · 47 trận+8,9 điểmSoloQ -3,3
Alistar54,1% · kỳ vọng 44,3% · 37 trận+9,8 điểmSoloQ -2,4
Thresh50,8% · kỳ vọng 44,3% · 59 trận+6,6 điểmSoloQ +3,9
Karma54,2% · kỳ vọng 47,9% · 48 trận+6,3 điểmSoloQ -0,8

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Jayce68,6% · kỳ vọng 46,5% · 35 trận+22,1 điểmSoloQ -1,0
Camille63,9% · kỳ vọng 48,4% · 36 trận+15,4 điểmSoloQ +1,2
Ornn61,3% · kỳ vọng 46,2% · 31 trận+15,1 điểmSoloQ -1,0
Olaf58,3% · kỳ vọng 49,2% · 36 trận+9,1 điểmSoloQ +1,0
Gnar48,6% · kỳ vọng 44,5% · 37 trận+4,1 điểmSoloQ -1,3
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Viego63,2% · kỳ vọng 44,7% · 38 trận+18,4 điểmSoloQ -1,6
Vi49,4% · kỳ vọng 46,1% · 85 trận+3,3 điểmSoloQ -2,1
Jarvan IV47,9% · kỳ vọng 44,2% · 73 trận+3,7 điểmSoloQ -1,2
Xin Zhao49,0% · kỳ vọng 46,0% · 49 trận+3,0 điểmSoloQ +4,6
Qiyana51,4% · kỳ vọng 48,3% · 37 trận+3,1 điểmSoloQ +1,4
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Tristana52,9% · kỳ vọng 44,6% · 34 trận+8,3 điểmSoloQ +3,4
Ahri48,2% · kỳ vọng 47,4% · 56 trận+0,8 điểmSoloQ -0,3
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Rell59,4% · kỳ vọng 49,3% · 69 trận+10,1 điểmSoloQ +2,9
Nautilus51,5% · kỳ vọng 45,7% · 130 trận+5,8 điểmSoloQ +2,8
Leona50,5% · kỳ vọng 44,5% · 97 trận+6,0 điểmSoloQ -0,4
Poppy52,4% · kỳ vọng 45,1% · 42 trận+7,3 điểmSoloQ +7,0
Pyke50,0% · kỳ vọng 45,5% · 46 trận+4,5 điểmSoloQ -4,1

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top22 tướng
  • Sion57 trận
    40,4%chênh lệch -5,8 điểmSoloQ: 48,8% · 293 trận
  • K'Sante48 trận
    62,5%chênh lệch +14,5 điểmSoloQ: 52,8% · 453 trận
  • Renekton46 trận
    37,0%chênh lệch -6,9 điểmSoloQ: 49,7% · 539 trận
  • Malphite45 trận
    42,2%chênh lệch -4,1 điểmSoloQ: 51,2% · 570 trận
  • Ornn42 trận
    38,1%chênh lệch -7,1 điểmSoloQ: 47,3% · 370 trận
Jungle21 tướng
  • Wukong83 trận
    37,3%chênh lệch -6,1 điểmSoloQ: 47,8% · 594 trận
  • Lee Sin64 trận
    39,1%chênh lệch -6,8 điểmSoloQ: 51,6% · 1.229 trận
  • Jarvan IV59 trận
    49,2%chênh lệch +1,9 điểmSoloQ: 52,5% · 674 trận
  • Vi59 trận
    45,8%chênh lệch +0,4 điểmSoloQ: 51,6% · 376 trận
  • Xin Zhao50 trận
    46,0%chênh lệch +0,6 điểmSoloQ: 46,2% · 253 trận
Mid20 tướng
  • Ahri71 trận
    42,3%chênh lệch -1,8 điểmSoloQ: 50,2% · 813 trận
  • Syndra61 trận
    41,0%chênh lệch -3,5 điểmSoloQ: 50,9% · 766 trận
  • Viktor56 trận
    44,6%chênh lệch -0,3 điểmSoloQ: 57,5% · 736 trận
  • Sylas45 trận
    42,2%chênh lệch -3,9 điểmSoloQ: 49,2% · 634 trận
  • Orianna43 trận
    55,8%chênh lệch +8,4 điểmSoloQ: 51,7% · 325 trận
ADC17 tướng
  • Kai'Sa107 trận
    37,4%chênh lệch -8,9 điểmSoloQ: 48,9% · 1.408 trận
  • Caitlyn104 trận
    51,0%chênh lệch +7,1 điểmSoloQ: 54,5% · 1.183 trận
  • Yunara65 trận
    32,3%chênh lệch -11,2 điểmSoloQ: 51,8% · 1.038 trận
  • Ezreal58 trận
    60,3%chênh lệch +11,1 điểmSoloQ: 54,3% · 943 trận
  • Lucian50 trận
    38,0%chênh lệch -8,7 điểmSoloQ: 55,1% · 564 trận
Support18 tướng
  • Nautilus94 trận
    35,1%chênh lệch -10,6 điểmSoloQ: 52,2% · 1.126 trận
  • Lulu74 trận
    37,8%chênh lệch -9,9 điểmSoloQ: 52,6% · 1.059 trận
  • Thresh59 trận
    50,8%chênh lệch +6,6 điểmSoloQ: 52,5% · 1.265 trận
  • Leona57 trận
    40,4%chênh lệch -6,6 điểmSoloQ: 48,8% · 750 trận
  • Karma48 trận
    54,2%chênh lệch +6,3 điểmSoloQ: 51,8% · 655 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.

Tỉ lệ chọn ở ADC

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+0,9%17.664 lượt chọn trên 1.987.593cấm 0,6% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư1,5%615 lượt chọn trên 42.302cấm 2,4% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp1,7%37 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

5,9% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí ADC
  • 2,6%G1196 trận trên 7.536
  • 3,4%G2253 trận trên 7.542
  • 3,9%G3+118 trận trên 3.017
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 196 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.