Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
6,8%Hạng 101 trên 173 tướng
Chọn
3,2%được chọn trong 953 trên 29.351 trận
Cấm
3,6%842 lượt cấm trên 23.567 trận, so với 2,9% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Jungle47,8% từ 43,9% đến 51,8% trên 431 trậnSoloQ 50,6%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị28,7 phútsoloQ 27,4 phút

Nghiệp dư: 29650 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR 64% · EUW 26% · NA 10%. SoloQ Cao Thủ+: 993.798 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

4 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Jungle.

  • Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    0,7%
    SoloQ
    2,1%
    0,7% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 2,1% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    3,7%
    SoloQ
    2,9%
    Tỉ lệ cấm 3,7% ở nghiệp dư trên 16.135 trận, so với 2,9% ở soloQ trên 472.978 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    28,7 phút
    SoloQ
    27,4 phút
    Trung vị 28,7 phút ở nghiệp dư, so với 27,4 phút ở soloQ.
  • BuildDusk and Dawn, Shadowflame, Zhonya's Hourglass thay cho Nashor's Tooth, Dusk and Dawn, Rabadon's Deathcap
    Nghiệp dư
    27%
    SoloQ
    24%
    Được dùng trong 27% trận nghiệp dư; soloQ vẫn dùng Nashor's Tooth, Dusk and Dawn, Rabadon's Deathcap (24%).
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Thu Thập Hắc Ám, rồi Nashor's Tooth, Dusk and Dawn và Rabadon's Deathcap: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcThu Thập Hắc Ám76% · 32.271
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Trừng Phạt100% · 42.295
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 101 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)24% · 5.701
24%số trận ở soloQ
  1. Nashor's Tooth
  2. Dusk and Dawn
  3. Rabadon's Deathcap
≠ Nghiệp dư: Dusk and Dawn, Shadowflame, Zhonya's Hourglass thay cho Nashor's Tooth, Dusk and Dawn, Rabadon's Deathcap. 27% · 295 trận

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Map pressure trước hết: nhiều map pressure hơn 82% tướng đi rừng.

  1. Map pressuretop18%5,2 · tướng đi rừng: 4,7

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đi rừng khác

Điểm nổi bật

  • Map pressure

Giống các tướng đi rừng khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở mid game
  • Damage ở late game
  • Chống chịu sát thương
  • Đánh teamfight
  • Hạ gục trong solo
  • Để đồng đội gánh kill
  • Khống chế (CC)
  • Damage của đội
  • Farm rừng

Không phải là

  • Không poke

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 49 ở lane, 55 ở mid game và 52 ở late game, trên 100 tướng đi rừng.

383-1 so với 383
802+6 so với 796
1.063+7 so với 1.056
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Ekkotướng đi rừng

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 81% tướng đi rừng khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đi rừng
5,2lần hạ gục ngoài đường trước phút 15; tướng đi rừng: 4,7.

Vị trí so với tướng đi rừng · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 49 trên 100 trong số tướng đi rừng383 · trung vị 383
  • Damage ở mid game · hạng 55 trên 100 trong số tướng đi rừng802 · trung vị 796
  • Damage ở late game · hạng 52 trên 100 trong số tướng đi rừng1.063 · trung vị 1.056
  • Gold ở phút 15 · hạng 81 trên 100 trong số tướng đi rừng+249 · trung vị +6
  • Gold ở phút 20 · hạng 81 trên 100 trong số tướng đi rừng+436 · trung vị +64
  • Map pressure · hạng 82 trên 100 trong số tướng đi rừng5,2 · trung vị 4,7
  • Chống chịu sát thương · hạng 41 trên 100 trong số tướng đi rừng738 · trung vị 855
  • Đánh teamfight · hạng 38 trên 100 trong số tướng đi rừng51% · trung vị 52%
  • Hạ gục trong solo · hạng 67 trên 100 trong số tướng đi rừng22% · trung vị 20%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 36 trên 100 trong số tướng đi rừnghạng 36 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 49 trên 100 trong số tướng đi rừng0,7 · trung vị 0,7
  • Damage của đội · hạng 74 trên 100 trong số tướng đi rừng19% · trung vị 17%
  • Farm rừng · hạng 47 trên 100 trong số tướng đi rừng66 · trung vị 66
  • Invade · hạng 79 trên 100 trong số tướng đi rừng9% · trung vị 7%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Seraphine ở nghiệp dư: +20,7 điểm trên 31 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Wukong47,5% · kỳ vọng 45,5% · 40 trận+2,0 điểmSoloQ +2,4
Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Kai'Sa56,7% · kỳ vọng 48,3% · 30 trận+8,3 điểmSoloQ +0,2
Jinx52,9% · kỳ vọng 46,2% · 34 trận+6,7 điểmSoloQ +0,2
Jhin54,3% · kỳ vọng 50,1% · 35 trận+4,2 điểmSoloQ +0,9
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Seraphine67,7% · kỳ vọng 47,1% · 31 trận+20,7 điểmSoloQ -1,6
Nautilus56,1% · kỳ vọng 47,8% · 41 trận+8,3 điểmSoloQ -0,9
Thresh50,0% · kỳ vọng 46,3% · 32 trận+3,7 điểmSoloQ -0,4

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng
Yone59,0% · kỳ vọng 51,0% · 39 trận+7,9 điểmSoloQ -0,4
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Ezreal47,2% · kỳ vọng 44,3% · 36 trận+2,9 điểmSoloQ +0,5
Caitlyn50,0% · kỳ vọng 49,6% · 46 trận+0,4 điểmSoloQ +0,7
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Braum59,4% · kỳ vọng 49,2% · 32 trận+10,2 điểmSoloQ -0,8

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top20 tướng
  • Malphite24 trận
    —SoloQ: 49,4% · 1.299 trận
  • Renekton21 trận
    —SoloQ: 51,4% · 1.269 trận
  • Mordekaiser20 trận
    —SoloQ: 50,8% · 742 trận
  • Ambessa19 trận
    —SoloQ: 52,9% · 1.149 trận
  • Camille19 trận
    —SoloQ: 49,2% · 1.213 trận
Jungle19 tướng
  • Sylas43 trận
    44,2%chênh lệch -2,7 điểmSoloQ: 51,5% · 1.999 trận
  • Wukong40 trận
    47,5%chênh lệch +2,0 điểmSoloQ: 52,2% · 1.405 trận
  • Lee Sin30 trận
    36,7%chênh lệch -11,2 điểmSoloQ: 50,6% · 2.896 trận
  • Vi29 trận
    —SoloQ: 53,4% · 895 trận
  • Jarvan IV25 trận
    —SoloQ: 52,5% · 1.627 trận
Mid19 tướng
  • Ahri29 trận
    —SoloQ: 50,9% · 1.890 trận
  • Syndra29 trận
    —SoloQ: 51,3% · 1.567 trận
  • Akali21 trận
    —SoloQ: 51,3% · 1.535 trận
  • Sylas21 trận
    —SoloQ: 53,0% · 2.070 trận
  • Viktor16 trận
    —SoloQ: 53,1% · 1.702 trận
ADC15 tướng
  • Yunara44 trận
    40,9%chênh lệch -4,7 điểmSoloQ: 49,3% · 3.062 trận
  • Jhin35 trận
    54,3%chênh lệch +4,2 điểmSoloQ: 51,9% · 4.048 trận
  • Jinx34 trận
    52,9%chênh lệch +6,7 điểmSoloQ: 49,3% · 2.876 trận
  • Ezreal30 trận
    46,7%chênh lệch -4,7 điểmSoloQ: 54,3% · 2.241 trận
  • Kai'Sa30 trận
    56,7%chênh lệch +8,3 điểmSoloQ: 51,2% · 3.712 trận
Support18 tướng
  • Nautilus41 trận
    56,1%chênh lệch +8,3 điểmSoloQ: 50,5% · 2.465 trận
  • Lulu39 trận
    43,6%chênh lệch -6,3 điểmSoloQ: 50,7% · 2.934 trận
  • Thresh32 trận
    50,0%chênh lệch +3,7 điểmSoloQ: 47,8% · 3.127 trận
  • Seraphine31 trận
    67,7%chênh lệch +20,7 điểmSoloQ: 49,8% · 1.012 trận
  • Braum28 trận
    —SoloQ: 48,5% · 1.344 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.

Tỉ lệ chọn ở Jungle

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+2,1%42.333 lượt chọn trên 1.987.587cấm 2,9% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư0,7%295 lượt chọn trên 42.302cấm 3,7% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp0,0%0 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

7,8% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Jungle
  • 1,3%G197 trận trên 7.554
  • 1,4%G2105 trận trên 7.554
  • 2,0%G3+60 trận trên 3.018
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 97 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.