Hồ sơ tướng · Mid

Cassiopeia

Phiên bản 16.19 đến 16.21 · Mọi khu vực
Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
10,4%Hạng 79 trên 173 tướng
Chọn
4,0%được chọn trong 1.130 trên 28.223 trận
Cấm
6,4%1.466 lượt cấm trên 22.821 trận, so với 2,0% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Mid51,4% từ 48,8% đến 54,0% trên 984 trậnSoloQ 49,7%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,8 phútsoloQ 27,1 phút

Nghiệp dư: 29650 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR 64% · EUW 26% · NA 10%. SoloQ Cao Thủ+: 963.871 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Mid.

  • Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    1,6%
    SoloQ
    0,9%
    1,6% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 0,9% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    5,7%
    SoloQ
    2,0%
    Tỉ lệ cấm 5,7% ở nghiệp dư trên 15.385 trận, so với 2,0% ở soloQ trên 431.272 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,8 phút
    SoloQ
    27,1 phút
    Trung vị 29,8 phút ở nghiệp dư, so với 27,1 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Lửa Tử Thần, rồi Rod of Ages, Archangel's Staff và Rylai's Crystal Scepter: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcLửa Tử Thần75% · 12.754
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Dịch Chuyển41% · 6.941
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngEkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 98% · 188 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)35% · 2.803
35%số trận ở soloQ
  1. Rod of Ages
  2. Archangel's Staff
  3. Rylai's Crystal Scepter
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Khống chế (CC) trước hết: nhiều CC hơn 80% tướng đường giữa.

  1. Khống chế (CC)top20%1 · tướng đường giữa: 0,7

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường giữa khác

Điểm nổi bật

  • CC

Giống các tướng đường giữa khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở mid game
  • Damage ở late game
  • Gold ở phút 15
  • Gold ở phút 20
  • Map pressure
  • Chống chịu sát thương
  • Đánh teamfight
  • Hạ gục trong solo
  • Damage của đội

Không phải là

  • Không poke
  • Không split-push

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 33 ở lane, 31 ở mid game và 48 ở late game, trên 100 tướng đường giữa.

507-21 so với 528
858-42 so với 899
1.174-5 so với 1.179
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Cassiopeiatướng đường giữa

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 54% tướng đường giữa khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đường giữa
3,5lần hạ gục ngoài đường trước phút 15; tướng đường giữa: 3,2.

Vị trí so với tướng đường giữa · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 33 trên 100 trong số tướng đường giữa507 · trung vị 528
  • Damage ở mid game · hạng 31 trên 100 trong số tướng đường giữa858 · trung vị 899
  • Damage ở late game · hạng 48 trên 100 trong số tướng đường giữa1.174 · trung vị 1.179
  • Gold ở phút 15 · hạng 66 trên 100 trong số tướng đường giữa+147 · trung vị +25
  • Gold ở phút 20 · hạng 54 trên 100 trong số tướng đường giữa+129 · trung vị +71
  • Map pressure · hạng 57 trên 100 trong số tướng đường giữa3,5 · trung vị 3,2
  • Chống chịu sát thương · hạng 54 trên 100 trong số tướng đường giữa509 · trung vị 489
  • Đánh teamfight · hạng 58 trên 100 trong số tướng đường giữa56% · trung vị 55%
  • Hạ gục trong solo · hạng 41 trên 100 trong số tướng đường giữa21% · trung vị 23%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 77 trên 100 trong số tướng đường giữahạng 77 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 80 trên 100 trong số tướng đường giữa1 · trung vị 0,7
  • Damage của đội · hạng 67 trên 100 trong số tướng đường giữa23% · trung vị 21%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Xayah ở nghiệp dư: +14,9 điểm trên 46 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Olaf57,9% · kỳ vọng 48,0% · 38 trận+9,9 điểmSoloQ +0,2
Malphite61,3% · kỳ vọng 51,9% · 31 trận+9,3 điểmSoloQ +1,0
Sion54,7% · kỳ vọng 51,8% · 64 trận+2,8 điểmSoloQ -3,2
Ornn52,8% · kỳ vọng 51,0% · 53 trận+1,8 điểmSoloQ -1,0
Dr. Mundo58,8% · kỳ vọng 54,8% · 34 trận+4,0 điểmSoloQ +3,4
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Wukong56,8% · kỳ vọng 49,2% · 88 trận+7,7 điểmSoloQ +2,9
Sylas57,1% · kỳ vọng 50,7% · 63 trận+6,5 điểmSoloQ +2,0
Lee Sin52,5% · kỳ vọng 51,6% · 61 trận+0,8 điểmSoloQ -0,5
Cho'Gath54,5% · kỳ vọng 50,1% · 33 trận+4,5 điểmSoloQ -1,1
Xin Zhao52,7% · kỳ vọng 51,4% · 55 trận+1,3 điểmSoloQ -0,8
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Ahri61,3% · kỳ vọng 49,6% · 62 trận+11,7 điểmSoloQ -0,4
Sylas60,0% · kỳ vọng 51,8% · 75 trận+8,2 điểmSoloQ -2,8
Viktor57,8% · kỳ vọng 50,7% · 64 trận+7,1 điểmSoloQ -4,0
Ryze57,4% · kỳ vọng 52,7% · 68 trận+4,7 điểmSoloQ +0,1
Anivia54,1% · kỳ vọng 51,9% · 37 trận+2,1 điểmSoloQ +1,0
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Xayah65,2% · kỳ vọng 50,3% · 46 trận+14,9 điểmSoloQ -3,6
Lucian63,8% · kỳ vọng 52,2% · 58 trận+11,6 điểmSoloQ -2,0
Miss Fortune59,0% · kỳ vọng 52,3% · 39 trận+6,7 điểmSoloQ +1,4
Kai'Sa54,2% · kỳ vọng 51,8% · 83 trận+2,4 điểmSoloQ +3,2
Jinx50,8% · kỳ vọng 49,6% · 59 trận+1,3 điểmSoloQ -0,2
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Seraphine61,5% · kỳ vọng 50,6% · 52 trận+10,9 điểmSoloQ -1,8
Bard60,0% · kỳ vọng 48,6% · 35 trận+11,4 điểmSoloQ +0,3
Lulu59,0% · kỳ vọng 53,7% · 100 trận+5,3 điểmSoloQ +0,7
Rakan59,0% · kỳ vọng 50,7% · 39 trận+8,3 điểmSoloQ +0,7
Milio56,9% · kỳ vọng 53,2% · 51 trận+3,7 điểmSoloQ -2,0

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Renekton64,4% · kỳ vọng 53,2% · 45 trận+11,3 điểmSoloQ +2,9
Gnar60,0% · kỳ vọng 50,0% · 45 trận+10,0 điểmSoloQ -5,8
Sion58,8% · kỳ vọng 51,0% · 51 trận+7,8 điểmSoloQ +2,9
K'Sante52,2% · kỳ vọng 49,3% · 67 trận+3,0 điểmSoloQ -2,4
Ornn53,8% · kỳ vọng 51,8% · 65 trận+2,0 điểmSoloQ -1,3
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Vi58,7% · kỳ vọng 51,7% · 63 trận+7,0 điểmSoloQ +0,3
Jarvan IV54,5% · kỳ vọng 49,9% · 77 trận+4,6 điểmSoloQ +1,3
Wukong56,5% · kỳ vọng 53,7% · 108 trận+2,8 điểmSoloQ -1,5
Qiyana62,2% · kỳ vọng 54,5% · 37 trận+7,6 điểmSoloQ -1,2
Xin Zhao57,1% · kỳ vọng 51,5% · 49 trận+5,7 điểmSoloQ -3,3
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Ashe63,5% · kỳ vọng 52,8% · 63 trận+10,7 điểmSoloQ -0,7
Miss Fortune59,4% · kỳ vọng 50,6% · 32 trận+8,8 điểmSoloQ +1,3
Sivir57,9% · kỳ vọng 50,5% · 38 trận+7,4 điểmSoloQ +1,6
Jhin52,8% · kỳ vọng 49,2% · 72 trận+3,6 điểmSoloQ +1,7
Tristana57,9% · kỳ vọng 51,1% · 38 trận+6,8 điểmSoloQ +1,0
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Nautilus54,7% · kỳ vọng 51,5% · 128 trận+3,1 điểmSoloQ -1,2
Seraphine58,3% · kỳ vọng 52,3% · 60 trận+6,1 điểmSoloQ -6,9
Milio52,1% · kỳ vọng 49,6% · 71 trận+2,5 điểmSoloQ -3,8
Blitzcrank59,0% · kỳ vọng 53,3% · 39 trận+5,7 điểmSoloQ 0,0
Thresh54,4% · kỳ vọng 52,8% · 68 trận+1,6 điểmSoloQ +1,6

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top22 tướng
  • Sion64 trận
    54,7%chênh lệch +2,8 điểmSoloQ: 47,0% · 319 trận
  • K'Sante53 trận
    49,1%chênh lệch -4,5 điểmSoloQ: 53,8% · 504 trận
  • Ornn53 trận
    52,8%chênh lệch +1,8 điểmSoloQ: 47,9% · 365 trận
  • Ambessa51 trận
    51,0%chênh lệch +0,1 điểmSoloQ: 52,3% · 486 trận
  • Gnar40 trận
    47,5%chênh lệch -5,3 điểmSoloQ: 51,1% · 364 trận
Jungle19 tướng
  • Wukong88 trận
    56,8%chênh lệch +7,7 điểmSoloQ: 51,8% · 502 trận
  • Vi87 trận
    50,6%chênh lệch -0,5 điểmSoloQ: 49,4% · 340 trận
  • Jarvan IV63 trận
    50,8%chênh lệch -2,1 điểmSoloQ: 50,9% · 534 trận
  • Sylas63 trận
    57,1%chênh lệch +6,5 điểmSoloQ: 51,4% · 912 trận
  • Lee Sin61 trận
    52,5%chênh lệch +0,8 điểmSoloQ: 49,5% · 1.258 trận
Mid20 tướng
  • Sylas75 trận
    60,0%chênh lệch +8,2 điểmSoloQ: 48,2% · 854 trận
  • Syndra69 trận
    43,5%chênh lệch -7,0 điểmSoloQ: 47,6% · 997 trận
  • Ryze68 trận
    57,4%chênh lệch +4,7 điểmSoloQ: 54,0% · 396 trận
  • Viktor64 trận
    57,8%chênh lệch +7,1 điểmSoloQ: 46,7% · 845 trận
  • Ahri62 trận
    61,3%chênh lệch +11,7 điểmSoloQ: 48,3% · 681 trận
ADC16 tướng
  • Yunara112 trận
    48,2%chênh lệch -1,1 điểmSoloQ: 49,3% · 1.338 trận
  • Kai'Sa83 trận
    54,2%chênh lệch +2,4 điểmSoloQ: 53,3% · 1.434 trận
  • Ezreal71 trận
    52,1%chênh lệch -2,8 điểmSoloQ: 54,5% · 868 trận
  • Jhin68 trận
    42,6%chênh lệch -11,0 điểmSoloQ: 48,7% · 1.602 trận
  • Caitlyn67 trận
    46,3%chênh lệch -3,2 điểmSoloQ: 51,8% · 850 trận
Support18 tướng
  • Lulu100 trận
    59,0%chênh lệch +5,3 điểmSoloQ: 50,4% · 1.196 trận
  • Nautilus100 trận
    48,0%chênh lệch -3,3 điểmSoloQ: 52,3% · 1.093 trận
  • Leona66 trận
    51,5%chênh lệch -1,1 điểmSoloQ: 46,7% · 668 trận
  • Braum62 trận
    50,0%chênh lệch 0,0 điểmSoloQ: 43,4% · 602 trận
  • Thresh57 trận
    40,4%chênh lệch -9,7 điểmSoloQ: 46,3% · 1.327 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.

Tỉ lệ chọn ở Mid

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+0,9%16.664 lượt chọn trên 1.927.732cấm 2,0% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư1,6%642 lượt chọn trên 40.028cấm 5,7% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp6,2%139 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

9,5% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Mid
  • 3,2%G1229 trận trên 7.200
  • 4,0%G2288 trận trên 7.203
  • 4,5%G3+130 trận trên 2.872
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 229 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.