Syndra
Phiên bản 16.19 đến 16.21 · Mọi khu vực- Chọn
- 15,5%được chọn trong 4.554 trên 29.339 trận
- Cấm
- 21,8%5.136 lượt cấm trên 23.555 trận, so với 13,0% ở soloQ
Nghiệp dư: 29650 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR 64% · EUW 26% · NA 10%. SoloQ Cao Thủ+: 993.798 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.
Tóm tắt
Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.- Điều gì thay đổi ở giải đấu3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí ADC.Cấm chọnThời lượng
- Cách chơiThiên Thạch Bí Ẩn, rồi Luden's Echo, Shadowflame và Rabadon's Deathcap: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.



- Trong đội hìnhKhống chế (CC) trước hết: nhiều CC hơn 96% xạ thủ.CC
- Cùng đội / đối đầuKhông có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.
- Trong cấm chọnLựa chọn ưu tiên: lấy ở G1, sau đó bị đốt.
Điều gì thay đổi ở giải đấu?
3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí ADC.
- Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 0,4%
- SoloQ
- 0,8%
- Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 21,5%
- SoloQ
- 13,0%
- Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 30,3 phút
- SoloQ
- 28 phút
Chơi tướng này thế nào?
Thiên Thạch Bí Ẩn, rồi Luden's Echo, Shadowflame và Rabadon's Deathcap: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.
Luden's Echo
Shadowflame
Rabadon's Deathcap
Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.
Tướng này mang lại gì cho đội hình?
Khống chế (CC) trước hết: nhiều CC hơn 96% xạ thủ.
- Khống chế (CC)top4%1,4 · xạ thủ: 0,6
Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các xạ thủ khác
Điểm nổi bật
- CC
Giống các xạ thủ khác
- Damage ở lane
- Damage ở mid game
- Gold ở phút 15
- Gold ở phút 20
- Đánh teamfight
- Hạ gục trong solo
- Damage của đội
Không phải là
- Không poke
Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau
Hạng 56 ở lane, 51 ở mid game và 25 ở late game, trên 100 xạ thủ.
Gold so với đối thủ trực tiếp
Ở phút 20, kém 66% xạ thủ khi so với đối thủ trực tiếp.
Vị trí so với xạ thủ · mọi chỉ số
0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100- Damage ở lane · hạng 56 trên 100 trong số xạ thủ533 · trung vị 525
- Damage ở mid game · hạng 51 trên 100 trong số xạ thủ917 · trung vị 915
- Damage ở late game · hạng 25 trên 100 trong số xạ thủ1.308 · trung vị 1.366
- Gold ở phút 15 · hạng 38 trên 100 trong số xạ thủ-105 · trung vị -54
- Gold ở phút 20 · hạng 34 trên 100 trong số xạ thủ-268 · trung vị -85
- Chống chịu sát thương · hạng 20 trên 100 trong số xạ thủ262 · trung vị 361
- Đánh teamfight · hạng 31 trên 100 trong số xạ thủ54% · trung vị 56%
- Hạ gục trong solo · hạng 47 trên 100 trong số xạ thủ18% · trung vị 19%
- Để đồng đội gánh kill · hạng 80 trên 100 trong số xạ thủhạng 80 trên 100
- Khống chế (CC) · hạng 96 trên 100 trong số xạ thủ1,4 · trung vị 0,6
- Damage của đội · hạng 46 trên 100 trong số xạ thủ22% · trung vị 23%
Đi cùng ai, đối đầu ai?
Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.
Kết quả tốt nhất
Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.
Đối đầu
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Cùng đội
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Đối đầu và đồng đội
Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.
- Ornn23 trận—SoloQ: 52,5% · 345 trận
- Ambessa20 trận—SoloQ: 55,0% · 411 trận
- Renekton19 trận—SoloQ: 52,6% · 468 trận
- Sion18 trận—SoloQ: 58,8% · 274 trận
- Gnar15 trận—SoloQ: 51,1% · 333 trận
- Dr. Mundo13 trận—SoloQ: 48,6% · 276 trận
- Malphite13 trận—SoloQ: 48,3% · 449 trận
- Aatrox12 trận—SoloQ: 50,7% · 383 trận
- K'Sante11 trận—SoloQ: 53,3% · 375 trận
- Zaahen11 trận—SoloQ: 51,3% · 300 trận
- Camille10 trận—SoloQ: 48,0% · 471 trận
- Mordekaiser10 trận—SoloQ: 54,1% · 246 trận
- Rumble9 trận—SoloQ: 56,5% · 154 trận
- Garen8 trận—SoloQ: 50,4% · 387 trận
- Olaf8 trận—SoloQ: 54,0% · 335 trận
- Yone8 trận—SoloQ: 52,2% · 565 trận
- Jax7 trận—SoloQ: 52,8% · 432 trận
- Jarvan IV43 trận55,8%chênh lệch +4,1 điểmSoloQ: 51,2% · 617 trận
- Wukong33 trận48,5%chênh lệch +0,7 điểmSoloQ: 54,5% · 574 trận
- Vi18 trận—SoloQ: 54,4% · 272 trận
- Lee Sin16 trận—SoloQ: 52,5% · 996 trận
- Nocturne16 trận—SoloQ: 60,7% · 145 trận
- Qiyana13 trận—SoloQ: 52,5% · 684 trận
- Sejuani11 trận—SoloQ: 47,2% · 125 trận
- Cho'Gath10 trận—SoloQ: 48,2% · 353 trận
- Naafiri9 trận—SoloQ: 51,9% · 239 trận
- Shyvana8 trận—SoloQ: 47,8% · 274 trận
- Skarner7 trận—SoloQ: 54,9% · 162 trận
- Xin Zhao7 trận—SoloQ: 55,0% · 220 trận
- Lillia6 trận—SoloQ: 49,1% · 348 trận
- Sylas6 trận—SoloQ: 51,8% · 502 trận
- Trundle6 trận—SoloQ: 52,7% · 55 trận
- Viego5 trận—SoloQ: 53,2% · 551 trận
- Ahri33 trận39,4%chênh lệch -9,1 điểmSoloQ: 49,6% · 696 trận
- Viktor29 trận—SoloQ: 53,7% · 708 trận
- Locke23 trận—SoloQ: 52,0% · 953 trận
- LeBlanc19 trận—SoloQ: 47,2% · 536 trận
- Sylas14 trận—SoloQ: 58,1% · 559 trận
- Orianna12 trận—SoloQ: 52,8% · 316 trận
- Akali10 trận—SoloQ: 48,4% · 579 trận
- Galio10 trận—SoloQ: 49,1% · 405 trận
- Xerath10 trận—SoloQ: 53,0% · 347 trận
- Yone9 trận—SoloQ: 51,2% · 652 trận
- Fizz8 trận—SoloQ: 47,3% · 467 trận
- Zed8 trận—SoloQ: 52,4% · 571 trận
- Aurora7 trận—SoloQ: 48,7% · 226 trận
- Hwei7 trận—SoloQ: 52,4% · 275 trận
- Mel7 trận—SoloQ: 59,5% · 74 trận
- Ekko6 trận—SoloQ: 52,5% · 609 trận
- Twisted Fate6 trận—SoloQ: 49,9% · 351 trận
- Yasuo5 trận—SoloQ: 52,4% · 580 trận
- Yunara34 trận55,9%chênh lệch +8,0 điểmSoloQ: 53,0% · 1.015 trận
- Ezreal21 trận—SoloQ: 52,1% · 863 trận
- Sivir20 trận—SoloQ: 42,7% · 342 trận
- Xayah18 trận—SoloQ: 53,5% · 353 trận
- Ashe17 trận—SoloQ: 55,1% · 283 trận
- Caitlyn17 trận—SoloQ: 52,4% · 761 trận
- Kai'Sa17 trận—SoloQ: 51,5% · 1.045 trận
- Jhin16 trận—SoloQ: 49,6% · 1.487 trận
- Jinx15 trận—SoloQ: 51,6% · 821 trận
- Tristana14 trận—SoloQ: 50,8% · 797 trận
- Zeri14 trận—SoloQ: 49,7% · 386 trận
- Lucian13 trận—SoloQ: 52,3% · 505 trận
- Aphelios11 trận—SoloQ: 55,6% · 543 trận
- Viktor10 trận—SoloQ: 50,7% · 487 trận
- Miss Fortune9 trận—SoloQ: 53,5% · 269 trận
- Draven8 trận—SoloQ: 56,5% · 582 trận
- Kalista5 trận—SoloQ: 52,2% · 364 trận
- Lulu34 trận44,1%chênh lệch -8,1 điểmSoloQ: 53,8% · 963 trận
- Nautilus26 trận—SoloQ: 49,1% · 941 trận
- Blitzcrank20 trận—SoloQ: 49,6% · 548 trận
- Leona20 trận—SoloQ: 50,7% · 663 trận
- Braum18 trận—SoloQ: 54,8% · 471 trận
- Thresh17 trận—SoloQ: 49,2% · 1.087 trận
- Rell16 trận—SoloQ: 49,8% · 490 trận
- Seraphine16 trận—SoloQ: 51,0% · 355 trận
- Karma15 trận—SoloQ: 53,1% · 593 trận
- Milio15 trận—SoloQ: 48,7% · 394 trận
- Rakan14 trận—SoloQ: 53,5% · 445 trận
- Bard12 trận—SoloQ: 51,9% · 592 trận
- Nami11 trận—SoloQ: 52,3% · 707 trận
- Alistar7 trận—SoloQ: 50,9% · 589 trận
- Zilean6 trận—SoloQ: 53,9% · 310 trận
- Pyke5 trận—SoloQ: 46,8% · 449 trận
Cấm hay chọn?
Lựa chọn ưu tiên: lấy ở G1, sau đó bị đốt.
Tỉ lệ chọn ở ADC
Giải nghiệp dư, so với soloQ- SoloQ Master+0,8%15.338 lượt chọn trên 1.987.593cấm 13,0% · phiên bản 16.19 đến 16.21
- Giải nghiệp dư0,4%190 lượt chọn trên 42.302cấm 21,5% · phiên bản 16.19 đến 16.21
- Chuyên nghiệp0,4%8 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

