Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
32,0%Hạng 7 trên 173 tướng
Chọn
13,7%được chọn trong 2.543 trên 18.570 trận
Cấm
18,3%3.211 lượt cấm trên 17.583 trận, so với 13,4% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Mid53,9% từ 51,6% đến 56,2% trên 1.302 trậnSoloQ 49,2%: khác biệt rõ
Thời lượng trung vị28,8 phútsoloQ 25,9 phút

Nghiệp dư: 18750 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 348.503 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

5 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Mid.

  • Tỉ lệ thắngThắng nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    53,9%
    SoloQ
    49,2%
    Tỉ lệ thắng 53,9% ở nghiệp dư trên 1.302 trận, so với 49,2% ở soloQ trên 30.417 trận.
  • Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    3,5%
    SoloQ
    4,4%
    3,5% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 4,4% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    18,2%
    SoloQ
    13,4%
    Tỉ lệ cấm 18,2% ở nghiệp dư trên 12.177 trận, so với 13,4% ở soloQ trên 162.170 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    28,8 phút
    SoloQ
    25,9 phút
    Trung vị 28,8 phút ở nghiệp dư, so với 25,9 phút ở soloQ.
  • PhépTốc Biến + Dịch Chuyển thay cho Kiệt Sức + Tốc Biến
    Nghiệp dư
    48%
    SoloQ
    50%
    Được dùng trong 48% trận nghiệp dư; soloQ vẫn dùng Kiệt Sức + Tốc Biến (50%).
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Nhịp Độ Chết Người, rồi Blade of The Ruined King, Immortal Shieldbow và Infinity Edge: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcNhịp Độ Chết Người77% · 23.416
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợKiệt Sức + Tốc Biến50% · 15.203
≠ Nghiệp dư: Tốc Biến + Dịch Chuyển thay cho Kiệt Sức + Tốc Biến. 48% · 1.521 trận
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 272 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)35% · 4.143
35%số trận ở soloQ
  1. Blade of The Ruined King
  2. Immortal Shieldbow
  3. Infinity Edge
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Hạ gục trong solo trước hết: solo nhiều hơn 93% tướng đường giữa.

  1. Hạ gục trong solotop7%29% · tướng đường giữa: 23%
  2. Damage của độitop12%25% · tướng đường giữa: 21%
  3. Chống chịu sát thươngtop14%960 · tướng đường giữa: 489

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường giữa khác

Điểm nổi bật

  • Frontline
  • Solo
  • Damage
  • Poke
  • Split-push

Giống các tướng đường giữa khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở late game
  • Gold ở phút 15
  • Map pressure
  • Để đồng đội gánh kill
  • Khống chế (CC)

Không phải là

  • Ít teamfight

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 63 ở lane, 81 ở mid game và 47 ở late game, trên 100 tướng đường giữa.

559+31 so với 528
977+78 so với 899
1.172-6 so với 1.179
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Yonetướng đường giữa

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 81% tướng đường giữa khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đường giữa
3,5lần hạ gục ngoài đường trước phút 15; tướng đường giữa: 3,2.

Vị trí so với tướng đường giữa · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 63 trên 100 trong số tướng đường giữa559 · trung vị 528
  • Damage ở mid game · hạng 81 trên 100 trong số tướng đường giữa977 · trung vị 899
  • Damage ở late game · hạng 47 trên 100 trong số tướng đường giữa1.172 · trung vị 1.179
  • Gold ở phút 15 · hạng 74 trên 100 trong số tướng đường giữa+204 · trung vị +25
  • Gold ở phút 20 · hạng 81 trên 100 trong số tướng đường giữa+447 · trung vị +71
  • Map pressure · hạng 42 trên 100 trong số tướng đường giữa3,5 · trung vị 3,2
  • Chống chịu sát thương · hạng 87 trên 100 trong số tướng đường giữa960 · trung vị 489
  • Đánh teamfight · hạng 10 trên 100 trong số tướng đường giữa50% · trung vị 55%
  • Hạ gục trong solo · hạng 93 trên 100 trong số tướng đường giữa29% · trung vị 23%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 48 trên 100 trong số tướng đường giữahạng 48 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 57 trên 100 trong số tướng đường giữa0,8 · trung vị 0,7
  • Damage của đội · hạng 89 trên 100 trong số tướng đường giữa25% · trung vị 21%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Leona ở nghiệp dư: +15,7 điểm trên 88 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Olaf65,9% · kỳ vọng 52,1% · 41 trận+13,8 điểmSoloQ -1,2
Zaahen62,5% · kỳ vọng 52,9% · 40 trận+9,6 điểmSoloQ +3,8
Aatrox59,3% · kỳ vọng 53,1% · 59 trận+6,2 điểmSoloQ +0,9
Jax54,4% · kỳ vọng 53,4% · 79 trận+1,0 điểmSoloQ +0,6
Mordekaiser55,6% · kỳ vọng 53,0% · 36 trận+2,6 điểmSoloQ +0,8
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Viego70,8% · kỳ vọng 53,9% · 48 trận+16,9 điểmSoloQ +1,1
Jarvan IV63,4% · kỳ vọng 56,1% · 82 trận+7,3 điểmSoloQ -2,4
Sylas59,8% · kỳ vọng 53,2% · 82 trận+6,5 điểmSoloQ -0,2
Wukong51,9% · kỳ vọng 49,3% · 106 trận+2,5 điểmSoloQ +2,9
Lillia52,0% · kỳ vọng 51,1% · 50 trận+0,9 điểmSoloQ +0,7
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Orianna61,4% · kỳ vọng 57,2% · 57 trận+4,2 điểmSoloQ -1,8
Akali56,5% · kỳ vọng 54,6% · 85 trận+1,8 điểmSoloQ -0,7
Ahri54,0% · kỳ vọng 51,3% · 63 trận+2,7 điểmSoloQ -3,3
Lissandra58,8% · kỳ vọng 55,4% · 34 trận+3,4 điểmSoloQ -1,3
LeBlanc54,3% · kỳ vọng 53,9% · 46 trận+0,4 điểmSoloQ -5,2
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Jhin64,0% · kỳ vọng 57,9% · 100 trận+6,1 điểmSoloQ 0,0
Jinx54,3% · kỳ vọng 50,1% · 81 trận+4,2 điểmSoloQ -1,4
Ezreal62,2% · kỳ vọng 58,5% · 82 trận+3,7 điểmSoloQ +0,2
Zeri55,2% · kỳ vọng 50,0% · 58 trận+5,2 điểmSoloQ 0,0
Xayah55,0% · kỳ vọng 52,3% · 80 trận+2,7 điểmSoloQ +0,1
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Leona69,3% · kỳ vọng 53,6% · 88 trận+15,7 điểmSoloQ +2,1
Alistar70,6% · kỳ vọng 52,5% · 34 trận+18,1 điểmSoloQ -1,1
Seraphine59,1% · kỳ vọng 53,1% · 66 trận+6,0 điểmSoloQ -0,8
Neeko60,0% · kỳ vọng 52,6% · 35 trận+7,4 điểmSoloQ +1,0
Bard58,3% · kỳ vọng 52,3% · 36 trận+6,0 điểmSoloQ +0,8

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Rumble69,2% · kỳ vọng 54,2% · 39 trận+15,0 điểmSoloQ -0,3
Jax64,7% · kỳ vọng 54,4% · 34 trận+10,3 điểmSoloQ +3,4
K'Sante58,1% · kỳ vọng 51,4% · 62 trận+6,6 điểmSoloQ +1,7
Malphite60,3% · kỳ vọng 55,8% · 73 trận+4,4 điểmSoloQ +0,4
Mordekaiser56,0% · kỳ vọng 54,8% · 84 trận+1,1 điểmSoloQ +2,3
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Jarvan IV68,0% · kỳ vọng 51,7% · 50 trận+16,3 điểmSoloQ -1,0
Cho'Gath64,6% · kỳ vọng 55,3% · 48 trận+9,3 điểmSoloQ +0,5
Lee Sin53,8% · kỳ vọng 52,7% · 104 trận+1,1 điểmSoloQ +0,1
Sejuani54,6% · kỳ vọng 54,2% · 108 trận+0,5 điểmSoloQ +1,2
Ekko57,6% · kỳ vọng 52,6% · 33 trận+4,9 điểmSoloQ -1,0
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Miss Fortune68,2% · kỳ vọng 54,0% · 44 trận+14,2 điểmSoloQ +0,9
Ashe67,2% · kỳ vọng 56,7% · 67 trận+10,5 điểmSoloQ -2,3
Xayah65,2% · kỳ vọng 55,5% · 66 trận+9,6 điểmSoloQ -2,9
Sivir65,8% · kỳ vọng 54,4% · 38 trận+11,4 điểmSoloQ +2,2
Caitlyn58,8% · kỳ vọng 56,1% · 102 trận+2,7 điểmSoloQ -0,7
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Bard71,4% · kỳ vọng 55,5% · 42 trận+15,9 điểmSoloQ -0,6
Thresh63,2% · kỳ vọng 55,5% · 76 trận+7,6 điểmSoloQ -0,3
Rell65,3% · kỳ vọng 58,1% · 49 trận+7,2 điểmSoloQ +2,1
Nautilus54,8% · kỳ vọng 52,1% · 126 trận+2,6 điểmSoloQ +0,3
Braum58,1% · kỳ vọng 56,2% · 105 trận+1,9 điểmSoloQ -2,0

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top26 tướng
  • Jax79 trận
    54,4%chênh lệch +1,0 điểmSoloQ: 49,6% · 1.711 trận
  • Renekton67 trận
    50,7%chênh lệch -2,4 điểmSoloQ: 49,3% · 1.036 trận
  • K'Sante62 trận
    51,6%chênh lệch -4,8 điểmSoloQ: 49,3% · 1.313 trận
  • Aatrox59 trận
    59,3%chênh lệch +6,2 điểmSoloQ: 51,3% · 803 trận
  • Ambessa55 trận
    45,5%chênh lệch -8,8 điểmSoloQ: 51,1% · 964 trận
Jungle22 tướng
  • Lee Sin122 trận
    42,6%chênh lệch -12,5 điểmSoloQ: 49,3% · 3.991 trận
  • Wukong106 trận
    51,9%chênh lệch +2,5 điểmSoloQ: 51,6% · 675 trận
  • Jarvan IV82 trận
    63,4%chênh lệch +7,3 điểmSoloQ: 48,8% · 1.063 trận
  • Sylas82 trận
    59,8%chênh lệch +6,5 điểmSoloQ: 49,2% · 1.458 trận
  • Vi80 trận
    51,2%chênh lệch -2,4 điểmSoloQ: 51,4% · 878 trận
Mid21 tướng
  • Viktor96 trận
    49,0%chênh lệch -4,7 điểmSoloQ: 52,7% · 1.997 trận
  • Akali85 trận
    56,5%chênh lệch +1,8 điểmSoloQ: 49,5% · 1.783 trận
  • Ahri63 trận
    54,0%chênh lệch +2,7 điểmSoloQ: 45,3% · 942 trận
  • Sylas59 trận
    54,2%chênh lệch -2,0 điểmSoloQ: 54,7% · 1.560 trận
  • Orianna57 trận
    61,4%chênh lệch +4,2 điểmSoloQ: 48,4% · 727 trận
ADC17 tướng
  • Yunara132 trận
    47,7%chênh lệch -4,1 điểmSoloQ: 47,8% · 2.271 trận
  • Caitlyn104 trận
    42,3%chênh lệch -9,4 điểmSoloQ: 50,7% · 1.597 trận
  • Jhin100 trận
    64,0%chênh lệch +6,1 điểmSoloQ: 49,7% · 3.569 trận
  • Kai'Sa98 trận
    55,1%chênh lệch +1,5 điểmSoloQ: 49,6% · 3.326 trận
  • Ezreal82 trận
    62,2%chênh lệch +3,7 điểmSoloQ: 53,3% · 1.998 trận
Support18 tướng
  • Nautilus144 trận
    55,6%chênh lệch -0,2 điểmSoloQ: 50,2% · 2.144 trận
  • Lulu114 trận
    54,4%chênh lệch -1,6 điểmSoloQ: 46,7% · 2.379 trận
  • Leona88 trận
    69,3%chênh lệch +15,7 điểmSoloQ: 49,6% · 1.295 trận
  • Braum81 trận
    37,0%chênh lệch -14,6 điểmSoloQ: 49,0% · 921 trận
  • Rakan69 trận
    56,5%chênh lệch +1,6 điểmSoloQ: 44,9% · 969 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.

Tỉ lệ chọn ở Mid

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+4,4%30.415 lượt chọn trên 697.005cấm 13,4% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư3,5%915 lượt chọn trên 25.798cấm 18,2% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp2,3%52 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

30,1% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Mid
  • 6,7%G1288 trận trên 4.299
  • 6,9%G2295 trận trên 4.305
  • 7,8%G3+146 trận trên 1.870
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 288 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.