Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
20,1%Hạng 27 trên 173 tướng
Chọn
6,7%được chọn trong 1.256 trên 18.743 trận
Cấm
13,4%2.372 lượt cấm trên 17.740 trận, so với 6,5% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Top52,2% từ 49,7% đến 54,6% trên 1.137 trậnSoloQ 52,0%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,4 phútsoloQ 26 phút

Nghiệp dư: 18750 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 348.503 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Top.

  • Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    3,0%
    SoloQ
    2,6%
    3,0% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 2,6% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    13,1%
    SoloQ
    6,5%
    Tỉ lệ cấm 13,1% ở nghiệp dư trên 12.177 trận, so với 6,5% ở soloQ trên 162.170 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,4 phút
    SoloQ
    26 phút
    Trung vị 29,4 phút ở nghiệp dư, so với 26 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Chinh Phục, rồi Stridebreaker, Experimental Hexplate và Death's Dance: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcChinh Phục79% · 14.152
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Tốc Hành51% · 9.106
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 96% · 204 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)25% · 1.659
25%số trận ở soloQ
  1. Stridebreaker
  2. Experimental Hexplate
  3. Death's Dance
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Damage của đội trước hết: nhiều damage hơn 85% tướng đường trên.

  1. Damage của độitop15%24% · tướng đường trên: 20%
  2. Hạ gục trong solotop24%31% · tướng đường trên: 28%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường trên khác

Điểm nổi bật

  • Solo
  • Damage

Giống các tướng đường trên khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở mid game
  • Damage ở late game
  • Chống chịu sát thương
  • Đánh teamfight

Không phải là

  • Tự gánh kill
  • Ít CC
  • Không poke
  • Không split-push

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 36 ở lane, 46 ở mid game và 48 ở late game, trên 100 tướng đường trên.

585-14 so với 599
856-12 so với 868
1.078-1 so với 1.079
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Olaftướng đường trên

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 89% tướng đường trên khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đường trên

Vị trí so với tướng đường trên · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 36 trên 100 trong số tướng đường trên585 · trung vị 599
  • Damage ở mid game · hạng 46 trên 100 trong số tướng đường trên856 · trung vị 868
  • Damage ở late game · hạng 48 trên 100 trong số tướng đường trên1.078 · trung vị 1.079
  • Gold ở phút 15 · hạng 87 trên 100 trong số tướng đường trên+485 · trung vị +119
  • Gold ở phút 20 · hạng 89 trên 100 trong số tướng đường trên+759 · trung vị +100
  • Chống chịu sát thương · hạng 72 trên 100 trong số tướng đường trên1.159 · trung vị 970
  • Đánh teamfight · hạng 55 trên 100 trong số tướng đường trên54% · trung vị 53%
  • Hạ gục trong solo · hạng 76 trên 100 trong số tướng đường trên31% · trung vị 28%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 16 trên 100 trong số tướng đường trênhạng 16 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 25 trên 100 trong số tướng đường trên0,5 · trung vị 0,8
  • Damage của đội · hạng 85 trên 100 trong số tướng đường trên24% · trung vị 20%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Lulu ở nghiệp dư: +13,4 điểm trên 108 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Shen67,6% · kỳ vọng 53,6% · 37 trận+14,0 điểmSoloQ +5,8
Ornn62,5% · kỳ vọng 49,8% · 40 trận+12,7 điểmSoloQ +2,7
Malphite56,8% · kỳ vọng 50,5% · 44 trận+6,3 điểmSoloQ +1,5
Sion58,5% · kỳ vọng 52,4% · 41 trận+6,1 điểmSoloQ +2,0
Jax53,2% · kỳ vọng 51,5% · 79 trận+1,7 điểmSoloQ -1,7
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Jarvan IV64,3% · kỳ vọng 54,2% · 56 trận+10,1 điểmSoloQ -0,3
Vi55,6% · kỳ vọng 52,1% · 81 trận+3,5 điểmSoloQ -2,0
Lillia52,8% · kỳ vọng 49,4% · 36 trận+3,4 điểmSoloQ -7,0
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Vex61,3% · kỳ vọng 50,5% · 31 trận+10,8 điểmSoloQ +2,1
Orianna62,5% · kỳ vọng 55,6% · 40 trận+6,9 điểmSoloQ -0,5
Syndra54,8% · kỳ vọng 51,5% · 62 trận+3,4 điểmSoloQ +3,4
Hwei57,1% · kỳ vọng 50,9% · 35 trận+6,2 điểmSoloQ +2,8
Viktor54,0% · kỳ vọng 51,6% · 63 trận+2,3 điểmSoloQ -0,5
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Ashe56,9% · kỳ vọng 49,3% · 72 trận+7,6 điểmSoloQ +3,9
Yunara54,6% · kỳ vọng 50,2% · 97 trận+4,5 điểmSoloQ +1,3
Aphelios62,1% · kỳ vọng 56,2% · 58 trận+5,9 điểmSoloQ +0,5
Jinx50,6% · kỳ vọng 48,3% · 85 trận+2,3 điểmSoloQ +4,1
Varus57,1% · kỳ vọng 51,4% · 42 trận+5,8 điểmSoloQ -3,4
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Lulu67,6% · kỳ vọng 54,2% · 108 trận+13,4 điểmSoloQ -0,6
Thresh54,1% · kỳ vọng 50,6% · 74 trận+3,5 điểmSoloQ +1,5
Blitzcrank55,0% · kỳ vọng 51,0% · 60 trận+4,0 điểmSoloQ +1,3
Poppy58,1% · kỳ vọng 52,6% · 31 trận+5,5 điểmSoloQ -2,2
Seraphine51,5% · kỳ vọng 51,1% · 66 trận+0,4 điểmSoloQ 0,0

Cùng đội

Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Lee Sin60,6% · kỳ vọng 51,1% · 109 trận+9,5 điểmSoloQ +0,5
Lillia64,4% · kỳ vọng 54,9% · 45 trận+9,5 điểmSoloQ -1,6
Sylas58,8% · kỳ vọng 52,8% · 80 trận+5,9 điểmSoloQ -0,6
Vi56,5% · kỳ vọng 52,3% · 85 trận+4,2 điểmSoloQ -4,4
Wukong61,0% · kỳ vọng 56,7% · 77 trận+4,4 điểmSoloQ +0,2
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Ahri72,6% · kỳ vọng 54,8% · 84 trận+17,8 điểmSoloQ -0,8
Orianna61,0% · kỳ vọng 48,7% · 41 trận+12,3 điểmSoloQ +2,5
Viktor55,2% · kỳ vọng 52,7% · 58 trận+2,5 điểmSoloQ +1,5
Sylas50,8% · kỳ vọng 50,1% · 59 trận+0,7 điểmSoloQ +0,8
Syndra53,2% · kỳ vọng 52,9% · 62 trận+0,4 điểmSoloQ +1,0
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Lucian65,5% · kỳ vọng 51,4% · 55 trận+14,1 điểmSoloQ -1,8
Sivir60,7% · kỳ vọng 53,0% · 56 trận+7,7 điểmSoloQ -2,8
Tristana58,5% · kỳ vọng 50,6% · 53 trận+7,9 điểmSoloQ -2,0
Jinx62,3% · kỳ vọng 56,0% · 61 trận+6,3 điểmSoloQ -1,3
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Seraphine60,7% · kỳ vọng 53,2% · 61 trận+7,4 điểmSoloQ +0,6
Lulu53,6% · kỳ vọng 50,1% · 97 trận+3,5 điểmSoloQ -0,4
Karma57,9% · kỳ vọng 50,5% · 38 trận+7,4 điểmSoloQ -0,6
Bard60,5% · kỳ vọng 53,5% · 38 trận+7,0 điểmSoloQ +1,2
Leona54,0% · kỳ vọng 52,6% · 87 trận+1,5 điểmSoloQ +0,5

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top21 tướng
  • Jax79 trận
    53,2%chênh lệch +1,7 điểmSoloQ: 50,0% · 1.077 trận
  • Mordekaiser73 trận
    45,2%chênh lệch -5,9 điểmSoloQ: 50,4% · 371 trận
  • K'Sante64 trận
    54,7%chênh lệch 0,0 điểmSoloQ: 53,8% · 679 trận
  • Trundle63 trận
    47,6%chênh lệch -7,0 điểmSoloQ: 51,4% · 430 trận
  • Ambessa46 trận
    52,2%chênh lệch -0,1 điểmSoloQ: 48,8% · 608 trận
Jungle20 tướng
  • Lee Sin115 trận
    47,8%chênh lệch -5,4 điểmSoloQ: 51,8% · 2.068 trận
  • Wukong91 trận
    47,3%chênh lệch -0,4 điểmSoloQ: 48,5% · 375 trận
  • Vi81 trận
    55,6%chênh lệch +3,5 điểmSoloQ: 51,8% · 643 trận
  • Sylas64 trận
    50,0%chênh lệch -1,5 điểmSoloQ: 54,0% · 768 trận
  • Jarvan IV56 trận
    64,3%chênh lệch +10,1 điểmSoloQ: 53,7% · 572 trận
Mid20 tướng
  • Ahri73 trận
    47,9%chênh lệch -1,6 điểmSoloQ: 49,2% · 526 trận
  • Lissandra65 trận
    55,4%chênh lệch +1,7 điểmSoloQ: 50,3% · 589 trận
  • Viktor63 trận
    54,0%chênh lệch +2,3 điểmSoloQ: 53,4% · 932 trận
  • Syndra62 trận
    54,8%chênh lệch +3,4 điểmSoloQ: 55,1% · 857 trận
  • Yone41 trận
    34,1%chênh lệch -14,2 điểmSoloQ: 54,0% · 800 trận
ADC17 tướng
  • Caitlyn106 trận
    41,5%chênh lệch -8,5 điểmSoloQ: 52,3% · 955 trận
  • Yunara97 trận
    54,6%chênh lệch +4,5 điểmSoloQ: 52,9% · 1.372 trận
  • Kai'Sa90 trận
    51,1%chênh lệch -0,7 điểmSoloQ: 50,1% · 1.876 trận
  • Jinx85 trận
    50,6%chênh lệch +2,3 điểmSoloQ: 54,1% · 1.068 trận
  • Jhin80 trận
    47,5%chênh lệch -8,6 điểmSoloQ: 52,1% · 2.213 trận
Support17 tướng
  • Lulu108 trận
    67,6%chênh lệch +13,4 điểmSoloQ: 51,6% · 1.445 trận
  • Nautilus96 trận
    45,8%chênh lệch -7,9 điểmSoloQ: 51,8% · 1.312 trận
  • Braum83 trận
    49,4%chênh lệch -0,4 điểmSoloQ: 48,5% · 551 trận
  • Leona77 trận
    49,4%chênh lệch -2,4 điểmSoloQ: 54,0% · 784 trận
  • Thresh74 trận
    54,1%chênh lệch +3,5 điểmSoloQ: 50,8% · 1.513 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.

Tỉ lệ chọn ở Top

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+2,6%17.925 lượt chọn trên 697.004cấm 6,5% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư3,0%779 lượt chọn trên 25.798cấm 13,1% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp7,6%170 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

20,6% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Top
  • 6,0%G1259 trận trên 4.336
  • 6,1%G2265 trận trên 4.342
  • 7,0%G3+132 trận trên 1.887
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 259 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.