Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
4,6%Hạng 124 trên 173 tướng
Chọn
2,0%được chọn trong 373 trên 18.743 trận
Cấm
2,6%460 lượt cấm trên 17.740 trận, so với 0,9% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Top47,5% từ 43,2% đến 51,8% trên 358 trậnSoloQ 49,7%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,6 phútsoloQ 26,2 phút

Nghiệp dư: 18750 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 348.503 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

2 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Top.

  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    2,5%
    SoloQ
    0,9%
    Tỉ lệ cấm 2,5% ở nghiệp dư trên 12.177 trận, so với 0,9% ở soloQ trên 162.170 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,6 phút
    SoloQ
    26,2 phút
    Trung vị 29,6 phút ở nghiệp dư, so với 26,2 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Quyền Năng Bất Diệt, rồi Black Cleaver, Iceborn Gauntlet và Sterak's Gage: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcQuyền Năng Bất Diệt51% · 3.060
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợKiệt Sức + Tốc Biến47% · 2.826
Nghiệp dư: Tốc Biến + Dịch Chuyển (68%), khác biệt chưa rõ
Kỹ năngEkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 90% · 70 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)18% · 508
18%số trận ở soloQ
  1. Black Cleaver
  2. Iceborn Gauntlet
  3. Sterak's Gage
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Damage của đội trước hết: nhiều damage hơn 96% tướng đường trên.

  1. Damage của độitop4%26% · tướng đường trên: 20%
  2. Hạ gục trong solotop8%35% · tướng đường trên: 28%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường trên khác

Điểm nổi bật

  • Solo
  • Damage
  • Poke
  • Split-push

Giống các tướng đường trên khác

  • Để đồng đội gánh kill

Không phải là

  • Ít teamfight
  • Ít CC

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 91 ở lane, 99 ở mid game và 96 ở late game, trên 100 tướng đường trên.

681+81 so với 599
1.065+197 so với 868
1.277+198 so với 1.079
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Illaoitướng đường trên

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 85% tướng đường trên khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đường trên

Vị trí so với tướng đường trên · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 91 trên 100 trong số tướng đường trên681 · trung vị 599
  • Damage ở mid game · hạng 99 trên 100 trong số tướng đường trên1.065 · trung vị 868
  • Damage ở late game · hạng 96 trên 100 trong số tướng đường trên1.277 · trung vị 1.079
  • Gold ở phút 15 · hạng 91 trên 100 trong số tướng đường trên+536 · trung vị +119
  • Gold ở phút 20 · hạng 85 trên 100 trong số tướng đường trên+692 · trung vị +100
  • Chống chịu sát thương · hạng 79 trên 100 trong số tướng đường trên1.239 · trung vị 970
  • Đánh teamfight · hạng 22 trên 100 trong số tướng đường trên50% · trung vị 53%
  • Hạ gục trong solo · hạng 93 trên 100 trong số tướng đường trên35% · trung vị 28%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 59 trên 100 trong số tướng đường trênhạng 59 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 9 trên 100 trong số tướng đường trên0,3 · trung vị 0,8
  • Damage của đội · hạng 96 trên 100 trong số tướng đường trên26% · trung vị 20%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Sion53,1% · kỳ vọng 47,7% · 32 trận+5,4 điểmSoloQ -4,8
Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Kai'Sa48,5% · kỳ vọng 47,1% · 33 trận+1,4 điểmSoloQ +0,9
Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Cùng đội

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Lulu64,9% · kỳ vọng 45,5% · 37 trận+19,4 điểmSoloQ -2,6

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top17 tướng
  • Sion32 trận
    53,1%chênh lệch +5,4 điểmSoloQ: 44,3% · 106 trận
  • K'Sante28 trận
    —SoloQ: 53,0% · 313 trận
  • Ornn25 trận
    —SoloQ: 54,1% · 61 trận
  • Renekton24 trận
    —SoloQ: 51,9% · 208 trận
  • Mordekaiser18 trận
    —SoloQ: 49,1% · 171 trận
Jungle15 tướng
  • Lee Sin34 trận
    47,1%chênh lệch -1,5 điểmSoloQ: 49,5% · 750 trận
  • Wukong28 trận
    —SoloQ: 48,9% · 131 trận
  • Sylas22 trận
    —SoloQ: 50,8% · 313 trận
  • Vi22 trận
    —SoloQ: 57,7% · 194 trận
  • Viego20 trận
    —SoloQ: 53,2% · 201 trận
Mid18 tướng
  • Sylas24 trận
    —SoloQ: 54,5% · 332 trận
  • Ahri20 trận
    —SoloQ: 42,9% · 196 trận
  • Yone18 trận
    —SoloQ: 46,9% · 258 trận
  • Syndra16 trận
    —SoloQ: 46,0% · 235 trận
  • Akali15 trận
    —SoloQ: 52,6% · 211 trận
ADC15 tướng
  • Jhin42 trận
    35,7%chênh lệch -15,7 điểmSoloQ: 48,4% · 674 trận
  • Kai'Sa33 trận
    48,5%chênh lệch +1,4 điểmSoloQ: 50,4% · 720 trận
  • Yunara30 trận
    40,0%chênh lệch -5,5 điểmSoloQ: 50,3% · 459 trận
  • Lucian27 trận
    —SoloQ: 53,2% · 248 trận
  • Caitlyn25 trận
    —SoloQ: 50,2% · 317 trận
Support17 tướng
  • Nautilus40 trận
    32,5%chênh lệch -16,6 điểmSoloQ: 50,9% · 426 trận
  • Blitzcrank26 trận
    —SoloQ: 50,6% · 312 trận
  • Thresh24 trận
    —SoloQ: 47,0% · 498 trận
  • Braum23 trận
    —SoloQ: 50,9% · 230 trận
  • Leona22 trận
    —SoloQ: 44,6% · 249 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.

Tỉ lệ chọn ở Top

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+0,9%5.991 lượt chọn trên 697.004cấm 0,9% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư0,9%245 lượt chọn trên 25.798cấm 2,5% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp0,1%3 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

4,3% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Top
  • 1,6%G170 trận trên 4.336
  • 1,7%G273 trận trên 4.342
  • 1,8%G3+34 trận trên 1.887
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 70 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.