Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
19,8%Hạng 29 trên 173 tướng
Chọn
15,3%được chọn trong 2.829 trên 18.467 trận
Cấm
4,5%791 lượt cấm trên 17.483 trận, so với 5,8% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí ADC45,5% từ 44,0% đến 47,1% trên 2.788 trậnSoloQ 46,2%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,6 phútsoloQ 26,4 phút

Nghiệp dư: 18750 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 348.503 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí ADC.

  • Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    7,2%
    SoloQ
    6,8%
    7,2% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 6,8% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    4,1%
    SoloQ
    5,8%
    Tỉ lệ cấm 4,1% ở nghiệp dư trên 12.177 trận, so với 5,8% ở soloQ trên 162.170 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,6 phút
    SoloQ
    26,4 phút
    Trung vị 29,6 phút ở nghiệp dư, so với 26,4 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Nhịp Độ Chết Người, rồi Trinity Force, Manamune và Spear of Shojin: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcNhịp Độ Chết Người94% · 44.377
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Lá Chắn52% · 24.686
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 589 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)53% · 13.697
53%số trận ở soloQ
  1. Trinity Force
  2. Manamune
  3. Spear of Shojin
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Damage của đội trước hết: nhiều damage hơn 96% xạ thủ.

  1. Damage của độitop4%28% · xạ thủ: 23%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các xạ thủ khác

Điểm nổi bật

  • Damage
  • Poke

Giống các xạ thủ khác

  • Gold ở phút 15
  • Gold ở phút 20
  • Chống chịu sát thương
  • Đánh teamfight
  • Hạ gục trong solo
  • Để đồng đội gánh kill

Không phải là

  • Ít CC

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 81 ở lane, 81 ở mid game và 88 ở late game, trên 100 xạ thủ.

585+60 so với 525
1.041+126 so với 915
1.611+245 so với 1.366
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Ezrealxạ thủ

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 57% xạ thủ khi so với đối thủ trực tiếp.

xạ thủ

Vị trí so với xạ thủ · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 81 trên 100 trong số xạ thủ585 · trung vị 525
  • Damage ở mid game · hạng 81 trên 100 trong số xạ thủ1.041 · trung vị 915
  • Damage ở late game · hạng 88 trên 100 trong số xạ thủ1.611 · trung vị 1.366
  • Gold ở phút 15 · hạng 64 trên 100 trong số xạ thủ+23 · trung vị -54
  • Gold ở phút 20 · hạng 57 trên 100 trong số xạ thủ-48 · trung vị -85
  • Chống chịu sát thương · hạng 60 trên 100 trong số xạ thủ390 · trung vị 361
  • Đánh teamfight · hạng 38 trên 100 trong số xạ thủ55% · trung vị 56%
  • Hạ gục trong solo · hạng 62 trên 100 trong số xạ thủ19% · trung vị 19%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 51 trên 100 trong số xạ thủhạng 51 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 11 trên 100 trong số xạ thủ0,1 · trung vị 0,6
  • Damage của đội · hạng 96 trên 100 trong số xạ thủ28% · trung vị 23%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Jinx ở nghiệp dư: +8,2 điểm trên 126 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Zaahen55,2% · kỳ vọng 44,4% · 67 trận+10,8 điểmSoloQ +4,2
Malphite50,0% · kỳ vọng 43,6% · 120 trận+6,4 điểmSoloQ +1,6
Ambessa51,2% · kỳ vọng 46,0% · 125 trận+5,2 điểmSoloQ -1,1
Renekton49,6% · kỳ vọng 44,6% · 115 trận+5,0 điểmSoloQ -0,7
Yone49,5% · kỳ vọng 45,1% · 105 trận+4,4 điểmSoloQ -0,3
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Sylas50,0% · kỳ vọng 44,8% · 154 trận+5,2 điểmSoloQ +1,1
Jarvan IV51,9% · kỳ vọng 47,8% · 183 trận+4,1 điểmSoloQ +0,4
Jayce54,8% · kỳ vọng 47,6% · 62 trận+7,2 điểmSoloQ +2,7
Hecarim61,0% · kỳ vọng 52,5% · 41 trận+8,5 điểmSoloQ -2,3
Vi46,1% · kỳ vọng 45,3% · 204 trận+0,8 điểmSoloQ -1,8
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Locke57,3% · kỳ vọng 48,1% · 89 trận+9,2 điểmSoloQ -0,3
Twisted Fate53,6% · kỳ vọng 44,4% · 84 trận+9,2 điểmSoloQ -0,3
Aurora54,5% · kỳ vọng 46,4% · 66 trận+8,2 điểmSoloQ +1,6
Hwei51,2% · kỳ vọng 44,5% · 80 trận+6,7 điểmSoloQ -2,1
Ryze53,1% · kỳ vọng 47,2% · 64 trận+5,9 điểmSoloQ -2,6
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Jinx50,0% · kỳ vọng 41,8% · 126 trận+8,2 điểmSoloQ +3,4
Zeri50,6% · kỳ vọng 41,8% · 87 trận+8,8 điểmSoloQ -2,0
Varus54,7% · kỳ vọng 44,9% · 64 trận+9,8 điểmSoloQ +1,8
Ashe48,7% · kỳ vọng 42,7% · 119 trận+6,0 điểmSoloQ -0,9
Lucian49,7% · kỳ vọng 46,2% · 169 trận+3,5 điểmSoloQ -1,8
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Neeko51,2% · kỳ vọng 44,2% · 80 trận+7,1 điểmSoloQ +3,2
Alistar50,0% · kỳ vọng 44,1% · 90 trận+5,9 điểmSoloQ +0,6
Leona46,7% · kỳ vọng 45,2% · 210 trận+1,4 điểmSoloQ +2,0
Milio50,0% · kỳ vọng 46,6% · 106 trận+3,4 điểmSoloQ -3,8
Thresh44,2% · kỳ vọng 44,0% · 199 trận+0,2 điểmSoloQ -0,8

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Ambessa53,7% · kỳ vọng 45,0% · 121 trận+8,7 điểmSoloQ -2,0
Dr. Mundo50,6% · kỳ vọng 43,1% · 77 trận+7,5 điểmSoloQ +1,6
Mordekaiser53,4% · kỳ vọng 46,5% · 88 trận+6,9 điểmSoloQ -2,4
Malphite51,9% · kỳ vọng 47,5% · 106 trận+4,4 điểmSoloQ +0,3
Sion47,9% · kỳ vọng 45,2% · 140 trận+2,7 điểmSoloQ +1,1
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Vi53,4% · kỳ vọng 45,8% · 163 trận+7,6 điểmSoloQ +1,5
Wukong53,9% · kỳ vọng 50,2% · 180 trận+3,7 điểmSoloQ +0,4
Viego51,7% · kỳ vọng 45,5% · 89 trận+6,2 điểmSoloQ +0,6
Sylas50,0% · kỳ vọng 46,2% · 162 trận+3,8 điểmSoloQ -0,7
Jayce49,4% · kỳ vọng 43,4% · 83 trận+6,0 điểmSoloQ -0,2
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Twisted Fate63,8% · kỳ vọng 46,7% · 58 trận+17,1 điểmSoloQ -1,4
Viktor53,2% · kỳ vọng 45,9% · 156 trận+7,3 điểmSoloQ +0,2
Syndra51,4% · kỳ vọng 46,4% · 144 trận+5,0 điểmSoloQ -1,1
Lissandra48,9% · kỳ vọng 44,1% · 94 trận+4,8 điểmSoloQ +0,8
Zed57,1% · kỳ vọng 50,7% · 56 trận+6,5 điểmSoloQ -0,7
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Bard53,6% · kỳ vọng 47,3% · 110 trận+6,4 điểmSoloQ +0,5
Alistar53,3% · kỳ vọng 46,9% · 105 trận+6,4 điểmSoloQ +0,6
Karma44,8% · kỳ vọng 43,7% · 489 trận+1,1 điểmSoloQ +1,4
Poppy51,7% · kỳ vọng 44,7% · 58 trận+7,0 điểmSoloQ +1,0
Seraphine47,3% · kỳ vọng 46,4% · 224 trận+0,9 điểmSoloQ +1,6

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top25 tướng
  • K'Sante162 trận
    46,3%chênh lệch -1,9 điểmSoloQ: 46,8% · 1.970 trận
  • Sion137 trận
    44,5%chênh lệch -1,3 điểmSoloQ: 46,5% · 724 trận
  • Ambessa125 trận
    51,2%chênh lệch +5,2 điểmSoloQ: 46,1% · 1.401 trận
  • Malphite120 trận
    50,0%chênh lệch +6,4 điểmSoloQ: 46,3% · 1.401 trận
  • Renekton115 trận
    49,6%chênh lệch +5,0 điểmSoloQ: 46,3% · 1.166 trận
Jungle22 tướng
  • Lee Sin292 trận
    43,5%chênh lệch -3,2 điểmSoloQ: 46,0% · 5.592 trận
  • Wukong225 trận
    38,2%chênh lệch -2,7 điểmSoloQ: 45,2% · 1.065 trận
  • Vi204 trận
    46,1%chênh lệch +0,8 điểmSoloQ: 46,1% · 1.526 trận
  • Jarvan IV183 trận
    51,9%chênh lệch +4,1 điểmSoloQ: 48,6% · 1.876 trận
  • Sylas154 trận
    50,0%chênh lệch +5,2 điểmSoloQ: 47,5% · 1.983 trận
Mid19 tướng
  • Ahri184 trận
    40,2%chênh lệch -2,6 điểmSoloQ: 46,8% · 1.569 trận
  • Viktor172 trận
    44,2%chênh lệch -1,0 điểmSoloQ: 48,1% · 2.451 trận
  • Syndra159 trận
    46,5%chênh lệch +1,9 điểmSoloQ: 47,3% · 2.066 trận
  • Sylas138 trận
    44,9%chênh lệch -2,9 điểmSoloQ: 46,6% · 2.117 trận
  • Orianna124 trận
    48,4%chênh lệch -0,7 điểmSoloQ: 47,3% · 1.121 trận
ADC16 tướng
  • Kai'Sa446 trận
    44,8%chênh lệch -0,4 điểmSoloQ: 45,1% · 7.846 trận
  • Caitlyn286 trận
    44,1%chênh lệch +0,8 điểmSoloQ: 51,9% · 2.825 trận
  • Jhin248 trận
    44,4%chênh lệch -5,2 điểmSoloQ: 46,6% · 6.825 trận
  • Yunara217 trận
    41,9%chênh lệch -1,5 điểmSoloQ: 48,1% · 3.567 trận
  • Lucian169 trận
    49,7%chênh lệch +3,5 điểmSoloQ: 46,1% · 2.147 trận
Support17 tướng
  • Nautilus350 trận
    44,9%chênh lệch -2,4 điểmSoloQ: 45,1% · 3.988 trận
  • Lulu219 trận
    47,5%chênh lệch -0,1 điểmSoloQ: 49,1% · 3.639 trận
  • Leona210 trận
    46,7%chênh lệch +1,4 điểmSoloQ: 46,5% · 1.944 trận
  • Thresh199 trận
    44,2%chênh lệch +0,2 điểmSoloQ: 42,8% · 4.058 trận
  • Braum146 trận
    37,7%chênh lệch -5,6 điểmSoloQ: 43,4% · 1.177 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn ưu tiên: lấy ở G1, sau đó bị đốt.

Tỉ lệ chọn ở ADC

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+6,8%47.366 lượt chọn trên 697.006cấm 5,8% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư7,2%1.852 lượt chọn trên 25.798cấm 4,1% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp10,6%238 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

20,1% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí ADC
  • 16,2%G1696 trận trên 4.284
  • 16,0%G2687 trận trên 4.288
  • 11,8%G3+219 trận trên 1.861
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 696 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.