Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
2,5%Hạng 146 trên 173 tướng
Chọn
1,1%được chọn trong 207 trên 18.528 trận
Cấm
1,4%242 lượt cấm trên 17.543 trận, so với 0,2% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Mid47,4% từ 41,2% đến 53,6% trên 173 trậnSoloQ 52,7%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị30,5 phútsoloQ 26,5 phút

Nghiệp dư: 18750 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 348.503 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Mid.

  • Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    0,4%
    SoloQ
    0,8%
    0,4% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 0,8% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    1,3%
    SoloQ
    0,2%
    Tỉ lệ cấm 1,3% ở nghiệp dư trên 12.177 trận, so với 0,2% ở soloQ trên 162.170 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    30,5 phút
    SoloQ
    26,5 phút
    Trung vị 30,5 phút ở nghiệp dư, so với 26,5 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Lửa Tử Thần, rồi Rylai's Crystal Scepter, Liandry's Torment và Zhonya's Hourglass: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcLửa Tử Thần86% · 5.018
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Dịch Chuyển81% · 4.691
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 32 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)25% · 585
25%số trận ở soloQ
  1. Rylai's Crystal Scepter
  2. Liandry's Torment
  3. Zhonya's Hourglass
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Đánh teamfight trước hết: teamfight nhiều hơn 92% tướng đường giữa.

  1. Đánh teamfighttop8%60% · tướng đường giữa: 55%
  2. Để đồng đội gánh killtop8%hạng 92 trên 100
  3. Damage của độitop21%24% · tướng đường giữa: 21%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường giữa khác

Điểm nổi bật

  • Map pressure
  • Teamfight
  • Để đồng đội gánh
  • Damage

Giống các tướng đường giữa khác

  • Khống chế (CC)

Không phải là

  • Ít solo
  • Không poke
  • Không split-push

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 4 ở lane, 84 ở mid game và 94 ở late game, trên 100 tướng đường giữa.

447-80 so với 528
991+92 so với 899
1.491+313 so với 1.179
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Aurelion Soltướng đường giữa

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, kém 82% tướng đường giữa khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đường giữa
3lần hạ gục ngoài đường trước phút 15; tướng đường giữa: 3,2.

Vị trí so với tướng đường giữa · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 4 trên 100 trong số tướng đường giữa447 · trung vị 528
  • Damage ở mid game · hạng 84 trên 100 trong số tướng đường giữa991 · trung vị 899
  • Damage ở late game · hạng 94 trên 100 trong số tướng đường giữa1.491 · trung vị 1.179
  • Gold ở phút 15 · hạng 15 trên 100 trong số tướng đường giữa-418 · trung vị +25
  • Gold ở phút 20 · hạng 18 trên 100 trong số tướng đường giữa-460 · trung vị +71
  • Map pressure · hạng 79 trên 100 trong số tướng đường giữa3 · trung vị 3,2
  • Chống chịu sát thương · hạng 24 trên 100 trong số tướng đường giữa354 · trung vị 489
  • Đánh teamfight · hạng 92 trên 100 trong số tướng đường giữa60% · trung vị 55%
  • Hạ gục trong solo · hạng 6 trên 100 trong số tướng đường giữa15% · trung vị 23%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 92 trên 100 trong số tướng đường giữahạng 92 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 65 trên 100 trong số tướng đường giữa0,9 · trung vị 0,7
  • Damage của đội · hạng 79 trên 100 trong số tướng đường giữa24% · trung vị 21%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top13 tướng
  • Sion11 trận
    —SoloQ: 54,0% · 87 trận
  • Ambessa9 trận
    —SoloQ: 48,7% · 187 trận
  • Ornn9 trận
    —SoloQ: 37,5% · 48 trận
  • Aatrox8 trận
    —SoloQ: 55,7% · 174 trận
  • Olaf8 trận
    —SoloQ: 54,1% · 172 trận
Jungle14 tướng
  • Lee Sin17 trận
    —SoloQ: 51,0% · 755 trận
  • Xin Zhao12 trận
    —SoloQ: 54,6% · 108 trận
  • Jarvan IV11 trận
    —SoloQ: 58,0% · 193 trận
  • Cho'Gath10 trận
    —SoloQ: 56,6% · 129 trận
  • Wukong10 trận
    —SoloQ: 47,7% · 132 trận
Mid16 tướng
  • Ryze12 trận
    —SoloQ: 64,5% · 93 trận
  • Ahri9 trận
    —SoloQ: 54,2% · 190 trận
  • Sylas8 trận
    —SoloQ: 51,5% · 272 trận
  • Syndra8 trận
    —SoloQ: 55,5% · 301 trận
  • Orianna7 trận
    —SoloQ: 57,8% · 147 trận
ADC14 tướng
  • Yunara23 trận
    —SoloQ: 57,5% · 445 trận
  • Caitlyn16 trận
    —SoloQ: 56,4% · 296 trận
  • Jhin15 trận
    —SoloQ: 52,2% · 648 trận
  • Ezreal14 trận
    —SoloQ: 56,7% · 360 trận
  • Kai'Sa14 trận
    —SoloQ: 53,1% · 640 trận
Support14 tướng
  • Lulu18 trận
    —SoloQ: 57,2% · 465 trận
  • Nautilus18 trận
    —SoloQ: 51,5% · 454 trận
  • Alistar14 trận
    —SoloQ: 55,0% · 291 trận
  • Braum14 trận
    —SoloQ: 42,2% · 187 trận
  • Leona12 trận
    —SoloQ: 56,7% · 263 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.

Tỉ lệ chọn ở Mid

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+0,8%5.805 lượt chọn trên 697.005cấm 0,2% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư0,4%112 lượt chọn trên 25.798cấm 1,3% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp0,3%6 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

2,9% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Mid
  • 0,7%G129 trận trên 4.292
  • 1,1%G246 trận trên 4.299
  • 1,6%G3+30 trận trên 1.866
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sang

Chưa đủ loạt đấu: công bố từ 30 loạt.

Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.