Hồ sơ tướng · Jungle

Naafiri

Phiên bản 16.19 đến 16.21 · KR

Cấm, độ hiện diện và fearless: Naafiri với mọi lối build. Build, kết quả tốt nhất và đối đầu: lối build đã chọn.

Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
18,8%Hạng 36 trên 173 tướng
Chọn
8,2%được chọn trong 1.545 trên 18.773 trận
Cấm
10,6%1.884 lượt cấm trên 17.766 trận, so với 9,3% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Jungle48,7% từ 46,5% đến 50,9% trên 1.384 trậnSoloQ 48,1%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,1 phútsoloQ 26,1 phút

Nghiệp dư: 19023 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 348.503 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Jungle.

  • Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    3,4%
    SoloQ
    2,1%
    3,4% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 2,1% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    10,6%
    SoloQ
    9,3%
    Tỉ lệ cấm 10,6% ở nghiệp dư trên 12.177 trận, so với 9,3% ở soloQ trên 162.170 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,1 phút
    SoloQ
    26,1 phút
    Trung vị 29,1 phút ở nghiệp dư, so với 26,1 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Chinh Phục, rồi Voltaic Cyclosword, Black Cleaver và Death's Dance: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcChinh Phục97% · 14.351
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Trừng Phạt99% · 14.644
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 110 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)33% · 2.432
33%số trận ở soloQ
  1. Voltaic Cyclosword
  2. Black Cleaver
  3. Death's Dance
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Damage của đội trước hết: nhiều damage hơn 76% tướng đi rừng.

  1. Damage của độitop24%19% · tướng đi rừng: 17%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đi rừng khác

Điểm nổi bật

  • Damage

Giống các tướng đi rừng khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở mid game
  • Damage ở late game
  • Gold ở phút 15
  • Gold ở phút 20
  • Map pressure
  • Chống chịu sát thương
  • Đánh teamfight
  • Hạ gục trong solo
  • Farm rừng

Không phải là

  • Ít CC
  • Không poke

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 48 ở lane, 67 ở mid game và 60 ở late game, trên 100 tướng đi rừng.

383-1 so với 383
834+38 so với 796
1.094+38 so với 1.056
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Naafiritướng đi rừng

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 55% tướng đi rừng khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đi rừng
4,8lần hạ gục ngoài đường trước phút 15; tướng đi rừng: 4,7.

Vị trí so với tướng đi rừng · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 48 trên 100 trong số tướng đi rừng383 · trung vị 383
  • Damage ở mid game · hạng 67 trên 100 trong số tướng đi rừng834 · trung vị 796
  • Damage ở late game · hạng 60 trên 100 trong số tướng đi rừng1.094 · trung vị 1.056
  • Gold ở phút 15 · hạng 56 trên 100 trong số tướng đi rừng+50 · trung vị +6
  • Gold ở phút 20 · hạng 55 trên 100 trong số tướng đi rừng+86 · trung vị +64
  • Map pressure · hạng 62 trên 100 trong số tướng đi rừng4,8 · trung vị 4,7
  • Chống chịu sát thương · hạng 37 trên 100 trong số tướng đi rừng682 · trung vị 855
  • Đánh teamfight · hạng 63 trên 100 trong số tướng đi rừng53% · trung vị 52%
  • Hạ gục trong solo · hạng 44 trên 100 trong số tướng đi rừng19% · trung vị 20%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 78 trên 100 trong số tướng đi rừnghạng 78 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 6 trên 100 trong số tướng đi rừng0,3 · trung vị 0,7
  • Damage của đội · hạng 76 trên 100 trong số tướng đi rừng19% · trung vị 17%
  • Farm rừng · hạng 58 trên 100 trong số tướng đi rừng67 · trung vị 66
  • Invade · hạng 82 trên 100 trong số tướng đi rừng9% · trung vị 7%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Thresh ở nghiệp dư: +13,7 điểm trên 60 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Ornn63,6% · kỳ vọng 48,8% · 33 trận+14,8 điểmSoloQ -0,8
Sion61,8% · kỳ vọng 51,3% · 34 trận+10,5 điểmSoloQ -1,7
K'Sante56,3% · kỳ vọng 53,6% · 32 trận+2,7 điểmSoloQ 0,0
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Lee Sin53,5% · kỳ vọng 52,2% · 159 trận+1,3 điểmSoloQ +0,3
Xin Zhao56,7% · kỳ vọng 50,1% · 30 trận+6,5 điểmSoloQ -2,1
Nocturne56,1% · kỳ vọng 53,6% · 41 trận+2,5 điểmSoloQ -6,9
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Orianna63,9% · kỳ vọng 54,5% · 36 trận+9,4 điểmSoloQ -3,7
Ahri56,8% · kỳ vọng 48,5% · 44 trận+8,3 điểmSoloQ +2,1
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Lucian61,7% · kỳ vọng 51,9% · 47 trận+9,8 điểmSoloQ +2,8
Aphelios65,8% · kỳ vọng 55,2% · 38 trận+10,6 điểmSoloQ -1,0
Jinx55,8% · kỳ vọng 47,3% · 43 trận+8,5 điểmSoloQ -2,1
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Thresh63,3% · kỳ vọng 49,6% · 60 trận+13,7 điểmSoloQ +1,6
Braum59,2% · kỳ vọng 48,7% · 49 trận+10,4 điểmSoloQ -0,5
Lulu60,4% · kỳ vọng 53,2% · 48 trận+7,3 điểmSoloQ -5,4
Alistar55,8% · kỳ vọng 49,9% · 43 trận+6,0 điểmSoloQ +2,1
Milio56,3% · kỳ vọng 52,6% · 32 trận+3,6 điểmSoloQ -2,7

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Aatrox61,8% · kỳ vọng 52,0% · 34 trận+9,7 điểmSoloQ +2,9
Renekton61,1% · kỳ vọng 51,9% · 36 trận+9,2 điểmSoloQ 0,0
Sion56,8% · kỳ vọng 51,0% · 37 trận+5,8 điểmSoloQ +0,1
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Sylas61,0% · kỳ vọng 49,0% · 41 trận+11,9 điểmSoloQ -2,0
Lissandra60,5% · kỳ vọng 49,6% · 38 trận+10,9 điểmSoloQ -6,0
Ahri54,9% · kỳ vọng 53,8% · 51 trận+1,1 điểmSoloQ +4,3
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Yunara61,9% · kỳ vọng 53,1% · 84 trận+8,8 điểmSoloQ -2,7
Sivir62,9% · kỳ vọng 52,0% · 35 trận+10,9 điểmSoloQ +2,8
Kai'Sa56,1% · kỳ vọng 51,5% · 57 trận+4,6 điểmSoloQ -2,7
Jinx63,3% · kỳ vọng 54,9% · 30 trận+8,4 điểmSoloQ -0,9
Jhin50,0% · kỳ vọng 47,1% · 74 trận+2,9 điểmSoloQ +2,2
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Lulu57,9% · kỳ vọng 49,1% · 76 trận+8,8 điểmSoloQ -0,5
Blitzcrank64,1% · kỳ vọng 52,3% · 39 trận+11,8 điểmSoloQ -0,5
Seraphine61,4% · kỳ vọng 52,2% · 44 trận+9,2 điểmSoloQ +2,0
Nautilus50,0% · kỳ vọng 49,5% · 64 trận+0,5 điểmSoloQ -1,6
Rakan51,2% · kỳ vọng 50,0% · 43 trận+1,2 điểmSoloQ -1,6

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top23 tướng
  • Ambessa37 trận
    37,8%chênh lệch -13,4 điểmSoloQ: 47,0% · 542 trận
  • Gnar35 trận
    40,0%chênh lệch -12,5 điểmSoloQ: 45,6% · 344 trận
  • Sion34 trận
    61,8%chênh lệch +10,5 điểmSoloQ: 45,9% · 242 trận
  • Aatrox33 trận
    45,5%chênh lệch -4,8 điểmSoloQ: 52,6% · 416 trận
  • Malphite33 trận
    48,5%chênh lệch -1,0 điểmSoloQ: 46,5% · 413 trận
Jungle19 tướng
  • Lee Sin159 trận
    53,5%chênh lệch +1,3 điểmSoloQ: 48,2% · 2.964 trận
  • Jarvan IV53 trận
    45,3%chênh lệch -7,9 điểmSoloQ: 49,1% · 470 trận
  • Wukong50 trận
    30,0%chênh lệch -16,6 điểmSoloQ: 45,4% · 357 trận
  • Vi45 trận
    44,4%chênh lệch -6,6 điểmSoloQ: 48,2% · 409 trận
  • Nocturne41 trận
    56,1%chênh lệch +2,5 điểmSoloQ: 45,1% · 215 trận
Mid19 tướng
  • Sylas53 trận
    52,8%chênh lệch -0,4 điểmSoloQ: 53,3% · 668 trận
  • Ahri44 trận
    56,8%chênh lệch +8,3 điểmSoloQ: 49,6% · 514 trận
  • Lissandra43 trận
    48,8%chênh lệch -3,8 điểmSoloQ: 48,1% · 474 trận
  • Syndra39 trận
    46,2%chênh lệch -4,3 điểmSoloQ: 48,0% · 673 trận
  • Orianna36 trận
    63,9%chênh lệch +9,4 điểmSoloQ: 45,3% · 364 trận
ADC16 tướng
  • Caitlyn79 trận
    43,0%chênh lệch -6,0 điểmSoloQ: 51,4% · 829 trận
  • Yunara78 trận
    48,7%chênh lệch -0,4 điểmSoloQ: 42,8% · 1.252 trận
  • Kai'Sa76 trận
    50,0%chênh lệch -0,7 điểmSoloQ: 48,1% · 1.677 trận
  • Jhin66 trận
    48,5%chênh lệch -6,7 điểmSoloQ: 49,7% · 1.677 trận
  • Ezreal62 trận
    51,6%chênh lệch -4,1 điểmSoloQ: 56,3% · 1.002 trận
Support18 tướng
  • Leona82 trận
    50,0%chênh lệch -0,7 điểmSoloQ: 44,3% · 585 trận
  • Nautilus72 trận
    41,7%chênh lệch -11,0 điểmSoloQ: 49,6% · 1.063 trận
  • Thresh60 trận
    63,3%chênh lệch +13,7 điểmSoloQ: 47,0% · 1.198 trận
  • Braum49 trận
    59,2%chênh lệch +10,4 điểmSoloQ: 45,6% · 439 trận
  • Lulu48 trận
    60,4%chênh lệch +7,3 điểmSoloQ: 42,7% · 1.170 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.

Tỉ lệ chọn ở Jungle

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+2,1%14.758 lượt chọn trên 697.006cấm 9,3% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư3,4%889 lượt chọn trên 25.798cấm 10,6% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp6,2%139 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

12,5% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Jungle
  • 7,3%G1316 trận trên 4.345
  • 7,7%G2333 trận trên 4.346
  • 7,6%G3+144 trận trên 1.888
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 316 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.